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DIBAJI

Ofisi ya Mkuu wa Ulinzi wa Data ni ofisi ya udhibiti,
iliyoanzishwa kwa mujibu wa Sheria ya Ulinzi wa Data,
2019 (“Sheria”) yenye mamlaka ya kudhibiti uchakata-
ji wa data ya binafsi; kuhakikisha kwamba uchakataji
wa data ya binafsi ya mmiliki wa data unaoongozwa na
kanuni zilizobainishwa katika kifungu cha 25 cha She-
ria; kulinda faragha ya watu; kuweka mbinu za kishe-
ria na za kishirika za kulinda data ya binafsi na kuwapa
wamiliki wa data haki na suluhu za kulinda data yao ya
binafsi kutokana na uchakataji ambao ni kinyume cha
Sheria hiyo.

Hati hii ya ahadi inabainisha huduma za msingi zin-
azotolewa na ofisi hii na inaweka viwango vinavyopas-
wa kutarajiwa kutoka kwa wateja.
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Hati hii ya ahadi imetayarishwa kwa lengo la kutufafanua sisi, wateja wetu, huduma tunazotoa na viwango
vya utoaji wa huduma hizi. Zaidi ya hayo, Hati hii ya ahadi inaweka viwango vya huduma yetu na inabainisha
haki na wajibu wa wateja wetu. Iwapo huduma zetu zitakuwa chini ya viwango vilivyowekwa, mbinu ya ku-
wasilisha maoni na urekebishaji imewekwa ili kuhakikisha tunaendelea kuboresha huduma zetu ili kukuridhi-
sha na kuzidi matarajio yako. Ofisi hii inaahidi kutoa huduma hizi kwa njia ya kitaalamu, ya wazi na yenye
uwajibikaji. Kwa hivyo, ninapendekeza hati hii ya ahadi itumiwe kama mfumo wa kuboresha mazungumzo

muhimu na uwajibikaji katika utoaji wa huduma zetu.

JE—
IMMACULATE KASSAIT, MBS
MKUU WA DATA
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KAZI

Kazi za ODPC zinatokana na Kifungu cha 8, cha Sheria ya Ulinzi wa Data, 2019 iliyoanza kutekelezwa tarehe
25 Novemba 2019 ambazo ni pamoja na:

Kusimamia utekelezaji na kuwajibika kwa
utekelezaji wa Sheria ya Ulinzi wa Data.

Kuweka na kudumisha rejesta ya
wadhibiti na wachakataji wa data.

Kusimamia shughuli za uchakataji wa
data, kwa hiari yake yenyewe au kwa
ombi la mmiliki wa data na kuthibitisha
iwapo uchakataji wa data unafanywa
kwa mujibu wa Sheria ya Ulinzi wa Data.

Kukuza desturi ya kujidhibiti kati ya
wadhibiti na wachakataji wa data.

Kuchunguza shirika la umma au la
kibinafsi kwa hiari yake, au kwa ombi ’
la shirika la umma au la kibinafsi kwa
kusudi la kuhakikisha iwapo maelezo
yanachakatwa kulingana vifungu vya

Sheria au sheria nyingine yoyote husika.

Kupokea na kuchunguza malalamiko yoyote yaliyowasilishwa na mtu yeyote kuhusu ukiukaji wa haki
zilizobainishwa chini ya Sheria.

Kuchukua hatua zinazohitajika ili kufahamisha kila mtu vifungu vya Sheria ya Ulinzi wa Data.

Kuchunguza mashirika ya umma au ya kibinafsi kwa lengo la kutathmini uchakataji wa data ya
binafsi.

Kukuza ushirikiano wa kimataifa kwa masuala yanayohusiana na ulinzi wa data na kuhakikisha nchi
inatii wajibu wa ulinzi wa data uliobainishwa na makubaliano na mikataba ya kimataifa.

Kufanya utafiti kuhusu hatua zilizopigwa katika uchakataji wa data ya binafsi na kuhakikisha kwamba
hakuna hatari kubwa au athari mbaya ya hatua zozote zilizopigwa kwa faragha ya watu.

Kutekeleza kazi nyingine kama hizo kama inavyoweza kuagizwa na sheria nyingine yoyote au kama
inavyohitajika kwa kuendeleza malengo ya Sheria ya Ulinzi wa Data.

KUSUDI LA HATI HII YA AHADI

Lengo la hati hii ya ahadi ni:

Kuboresha ufahamu wa wateja wetu kuhusu huduma zinazotolewa na ofisi hii
Kuwajulisha wateja wetu viwango vya huduma wanavyopaswa kutarajia kutoka
kwa ofisi hii

Kubainisha haki na wajibu wa Wateja

Kufafanua haki na wajibu wetu kama mtoa huduma

Kueleza jinsi wateja wetu wanaweza kuwasilisha malalamiko na kutoa
mapendekezo kuhusu utoaji wa huduma.
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MAONO

Kuimarisha uaminifu na kukuza uwazi wa ulinzi wa data nchini
Kenya

DHAMIRA

Kulinda data ya binafsi nchini Kenya kupitia
utiifu, utekelezaji, uhamasishaji wa umma
na kukuza uwezo wa kishirika

MAADILI YA MSINGI

ODPC inafuata maadili ya msingi yafuatayo:
e Ushirikiano na Kufanya Kazi Pamoja
e Mbinu za kimaadili za kishirika
e Uwazi na uwajibikaji
e Ujumuishi na ufikivu

Ufanisi wa kishirika

HAKI ZAKO KAMA MTEJA

Tutajitahidi kulinda haki zako kama mteja; kukushughulikia kwa heshima na adabu, kwa haki, kwa
utaalamu na kulingana na Katiba ya Kenya na sheria zinazosimamia utoaji wa huduma zetu.

Kama mteja wetu tunayemthamini, una haki ya kutarajia kupokea huduma ya viwango vya juu
kutoka kwetu na kuwasilisha manung’uniko au malalamiko yoyote kuhusu huduma zetu.

Kwa hivyo, una haki ya:

Kushughulikiwa kwa haki, kwa heshima, kwa hadhi na kuzingatiwa katika ushirikiano wako wote
nasi bila ubaguzi wowote.

Kupata maelezo kamili na sahihi kuhusu vipengele vyote vya huduma unazoomba kutoka kwetu.
Hii ni pamoja na maelezo kuhusu jinsi ya kufikia huduma zetu, kipindi cha muda ambapo ombi
lako litazingatiwa kuwa limekubalika na maelezo kuhusu ada zozote zinazoweza kutozwa.
Faragha na usiri kuhusiana na maelezo ya binafsi, ya kibiashara, ya kimkataba na ya kifedha, kwa
maandishi au matamshi unayowasilisha kwetu kama sehemu ya masharti na katika mchakato wa
kupokea huduma kutoka kwetu

Kulalamika wakati hujaridhishwa na huduma zetu

Kushiriki katika ukaguzi wa Hati hii ya Ahadi
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WAJIBU WAKO KAMA

MTEJA:

Ili utuwezeshe kukuhudumia vizuri na kutimiza ahadi

yetu kwako, tunatarajia kwamba:

e Utaunga mkono na kushirikiana na wafanyakazi
wetu kwa heshima, kwa utaalamu na kujiepusha
na tabia ambazo si za kimaadili na mazoea ya

kuhatarisha au kutishia maofisa wetu

¢ Utawasilisha maelezo sahihi na kwa wakati

unaofaa kwa ofisi kwa hatua yoyote
kuchukuliwa

e Utawasilisha hati zilizojazwa kikamilifu na

kutimiza masharti yote yanayohitajika kwa

huduma zetu zozote

e Utajibu haraka iwezekanavyo maombi yetu ya

kuwasilisha maelezo

e Hutawapa au kuwaomba wafanyakazi wetu

zawadi, hongo au vishawishi vyovyote
e Utatii Sheria na Kanuni zozote zilizopo

zinazosimamia utoaji wa huduma unazoomba,

kama zinavyoweza kutumika; na
e Utalipa ada zilizowekwa.

JINSI YA KUWASILIANA NASI
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AHADI YETU KWAKO

Kushughulikia maelezo uliyowasilisha
kwetu katika mchakato wa kuomba
huduma zetu kwa usiri zaidi

Kutoa huduma kwa ustadi wa kitaalamu
zaidi

Kukupa maelezo yote muhimu un-
ayoweza kuomba

Kusuluhisha malalamiko yote
tunayopokea ndani ya vipindi vya muda
vilivyowekwa

NJIA gy KUWASILIANA * vIwANGO VYETU VYA MAWASILIANO
Tutajibu simu haraka iwezekanavyo na kujaribu
kujibu maswali mara moja. Swali lako linapohitaji
Simu 0207801800 kus_hu_ghull_klwa na mtqal_amu, tutajlta_hldl tu5|eleke_ze
kwingine simu yako zaidi ya mara moja. Tunaposhindwa
kujibu swali lako mara moja, tutakueleza wakati ambapo
unaweza kutarajia kupata jibu la kina.
Tunapatikana katika Ghorofa . . .
) . Tunalenga kujibu maswali ya ana kwa ana mara moja.
ya 13, Britam Tower, Hospi- A | L
Ana kwa Ana : o Iwapo hili haliwezekani, tunaweza kuomba kukupigia
tal Road, Upper Hill - Nairobi, . . I
K simu au kukujibu kwa maandishi baadaye.
enya
Data Commissioner Kwa maswali ya jumla, tutathibitisha kupokea au kujibu
Kwa Maan- Office of the Data Protection swali lako ndani ya siku 3 za kazi. Tutajibu mawasiliano
dishi Commissioner yako ndani ya siku 10 za kazi. Ikiwa hatuwezi kujibu,
P. O. Box 30920 - 00100 GPO | tutakujulisha hatua zilizopigwa siku ya 11 na wakati
Nairobi-Kenya ambapo unaweza kutarajia kupata jibu la kina.
Kwa maswali ya jumla, tutathibitisha kuyapokea ndani
info@odpc.qo. ke ya siku 3 za kazi. Ikiwa hatuwezi kujibu swali lako ndani
Barua pepe pc.go. ya siku 3 za kazi, tutakutumia barua pepe ya kukujulisha
customer.feedback@odp.go.ke : L . ’
ofisa anayeshughulikia swali lako na wakati ambapo
tunataraijia kulijibu.
. Tovuti ya Ofisi itatoa maelezo ya kina, sahihi, muhimu na
Tovuti www. odpc.go.ke .
kwa wakati unaofaa.
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0207801800 | info@odpc.go.ke
Ghorofa ya 13, Britam Tower, Hospital Road, Upper Hill
P. O. Box 30920 - 00100 GPO Nairobi-Kenya

www.odpc.go.ke




